

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS

Anwani ya Simu: "TUME"

DODOMA

Nambari ya Simu: 0738 166 703
0733 005 974

Barua pepe: secretary@psc.go.tz

Tovuti: www.psc.go.tz



Tume ya Utumishi wa Umma,
Jengo la Chimwaga (UDOM),
Ghorofa ya 2,
2 Barabara ya UDOM,
S.L.P. 1074,
40405 DODOMA.

TAARIFA KWA UMMA

Tume ya Utumishi wa Umma ni Chombo Rekebu kilichoanzishwa chini ya Kifungu cha 11(1) cha Sheria ya Utumishi wa Umma Sura ya 298 [Marejeo ya Mwaka 2023] chenye wajibu wa kuhakikisha kuwa Utumishi wa Umma unaendeshwa kwa kuzingatia Sheria, Kanuni, Taratibu na Miongozo.

Majukumu ya Tume yameainishwa katika Kifungu cha 12(1) cha Sheria hiyo na yamegawanyika katika maeneo makuu matatu (3) ambayo ni:-

- (i) Kutoa ushauri;
- (ii) Urekebu, na
- (iii) Kusimamia utoaji wa haki.

Tume ilifanya Mkutano wake wa Kwanza kwa Mwaka wa Fedha 2025/2026 kuanzia tarehe 29/09/2025 hadi tarehe 17/10/2025 Jijini Dodoma katika Ukumbi wa Mikutano wa Ofisi ya Mfuko wa Mawasiliano kwa Wote (UCSAF) uliopo katika eneo la Njedengwa chini ya Mwenyekiti wa Tume **Jaji (Mst,) Hamisa H. Kalombola** na kupitia, kujadili na kuamua Rufaa na Malalamiko ya Watumishi wa Umma yaliyowasilishwa mbele yake.

Katika Mkutano huo, jumla ya Rufaa na Malalamiko 108 yaliwasilishwa na kutolewa uamuzi katika mchanganuo ufuatao:-

- (i) Rufaa 93, na

(ii) Malalamiko 15

Katika Rufaa zilizowasilishwa na kuamuliwa, Makosa yaliyoonekana kutendwa zaidi ni:-

- (i) Kukiuka Maadili ya Utumishi wa Umma;
- (ii) Utoro kazini;
- (iii) Kughushi Vyeti na kutoa taarifa za uongo;
- (iv) Uzembe wa kushindwa kutekeleza majukumu ipasavyo; na
- (v) Wizi wa Mali za Umma.

Aidha, kwa upande wa malalamiko, malalamiko mengi yaliyowasilishwa na kuamuliwa na Tume yalihusu mambo yafuatayo:-

- (i) Watumishi kutolipwa stahili zao na Waajiri wao ikiwemo mishahara, stahili za uhamisho na posho mbali mbali za kisheria zinazotokana na kutekeleza majukumu yao;
- (ii) Kutopandishwa au kuchelewa kupandishwa cheo;
- (iii) Kuondolewa kwenye Utumishi wa Umma kinyume cha Sheria.

Katika Mkutano huo, Warufani **18** na Warufaniwa **watatu (3)** waliomba na kuruhusiwa kufika mbele ya Tume kutoa ufafanuzi wa ziada kuhusu hoja zao za Rufaa na majibu ya hoja hizo zilizowasilishwa Tume. Hii ni kwa mujibu wa Kanuni ya 62(1) ya Kanuni za Utumishi wa Umma za mwaka 2022.

Vile vile, Tume ilipitia na kutoa maelekezo kwenye Taarifa mbali mbali zilizowasilishwa mbele yake zikiwemo Taarifa za Utekelezaji wa Majukumu ya Tume kwa kipindi cha Robo ya Tatu na Robo ya Nne kwa Mwaka wa Fedha 2024/2025 na Taarifa ya Tathmini ya Huduma Zinazotolewa na Tume (Service Delivery Survey Report) ya mwaka 2025.

Tume inaendelea kuwakumbusha Watumishi wa Umma kuzingatia Sheria ili kujiepusha na vitendo vinavyoashiria Ukiukwaji wa Maadili, hali inayoweza kusababisha kuchukuliwa hatua za kinidhamu au za kijinai.

Ni muhimu pia kwa Waajiri, Mamlaka za Ajira na Mamlaka za Nidhamu katika Utumishi wa Umma kuendelea kuzingatia Sheria wakati wa kushughulikia Masuala ya Ajira na Mashauri ya Nidhamu ya Watumishi ili haki si tu itendeke, bali ionekane inatendeka.

Imetolewa na:



John C. Mbisso
KAIMU KATIBU
TUME YA UTUMISHI WA UMMA

20/10/2025



UCHAGUZI MKUU OKTOBA 29, 2025

Kura Yako Haki Yako Jitokeze
Kupiga Kura

1-2

THE UNIVERSITY OF CHICAGO
DIVISION OF THE PHYSICAL SCIENCES
DEPARTMENT OF CHEMISTRY

TO THE EDITOR
OF THE JOURNAL OF CHEMICAL PHYSICS

DEAR SIR:

I have the honor to acknowledge the receipt of your letter of the 10th inst.

and in reply to inform you that the same has been forwarded to the proper authorities for their consideration.

I am, Sir, very respectfully,
Yours truly,
J. H. VAN VLECK

Professor of Chemistry
The University of Chicago
Chicago, Illinois

Enclosed for you are two copies of the manuscript of the paper referred to in your letter.

I am, Sir, very respectfully,
Yours truly,
J. H. VAN VLECK

Professor of Chemistry
The University of Chicago
Chicago, Illinois

Enclosed for you are two copies of the manuscript of the paper referred to in your letter.

I am, Sir, very respectfully,
Yours truly,
J. H. VAN VLECK

Professor of Chemistry
The University of Chicago
Chicago, Illinois